ระหว่างใช้เตาเเม่เหล็กไฟฟ้าทำอาหาร กับซื้อกินข้างนอก เเบบไหนประหยัดมากกว่าครับ
ถ้าเกิดโดยทั่วไปผมซื้อกินข้างนอกมื้อละ 100 บาทโดยประมาณ ผมควรเลือกซื้อของสดเครื่องปรุงมาทำกินเองเเต่ละมื้อดีกว่ามั้ยครับ พอดีเป็นนักศึกษาอยู่หอ อยากประหยัดในภาพโดยรวมครับ เลยกำลังกังวล ไปอ่านหลาย ๆ กระทู้มาพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าเตาเเม่เหล็กไฟฟ้าค่อนข้างกินไฟ
-ทำอาหารโดยใช้เตาไฟฟ้าส่วนใหญ่ก็พวกของทอด ชาบูสุกี้อะไรประมาณนี้
-ออกไปซื้อของข้างนอกกินมื้อละประมาณ 100 ครับ
-ค่าไฟตามหน่วยบ้านเลยครับ
เพิ่มเติมอยากจะซื้อหม้อทอดไร้น้ำมันมาใช้ด้วยจะกินไฟกว่าเดิมมั้ย TT
ระหว่างใช้เตาเเม่เหล็กไฟฟ้าทำอาหาร กับซื้อกินข้างนอก เเบบไหนประหยัดมากกว่าครับ
ถ้าเกิดโดยทั่วไปผมซื้อกินข้างนอกมื้อละ 100 บาทโดยประมาณ ผมควรเลือกซื้อของสดเครื่องปรุงมาทำกินเองเเต่ละมื้อดีกว่ามั้ยครับ พอดีเป็นนักศึกษาอยู่หอ อยากประหยัดในภาพโดยรวมครับ เลยกำลังกังวล ไปอ่านหลาย ๆ กระทู้มาพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าเตาเเม่เหล็กไฟฟ้าค่อนข้างกินไฟ
-ทำอาหารโดยใช้เตาไฟฟ้าส่วนใหญ่ก็พวกของทอด ชาบูสุกี้อะไรประมาณนี้
-ออกไปซื้อของข้างนอกกินมื้อละประมาณ 100 ครับ
-ค่าไฟตามหน่วยบ้านเลยครับ
เพิ่มเติมอยากจะซื้อหม้อทอดไร้น้ำมันมาใช้ด้วยจะกินไฟกว่าเดิมมั้ย TT