ไม่อยากเกี่ยวข้องกับพ่อตัวเอง

กระทู้ก่อนเป็นแม่ กระทู้นี้เป็นพ่อค่ะ ฮือ เรื่องมีอยู่ว่าหนูกับพ่อก็ไม่เคยอยู่ด้วยกันตั้งแต่เด็กจนโต หนูไม่ผูกพันกับเขาเลยค่ะ อยู่มาวันหนึ่งเขาติดคุกเพราะคดียาเสพติดเหมือนกับแม่หนูเลย เขาอยากให้หนูไปเยี่ยมเขา เอาเงินไปให้เขาใช้จ่ายในคุกแต่หนูไม่มีเงินเลย พ่อกดดันให้หนูต้องไปเยี่ยมไปเอาเงินให้ตลอด หนูไม่รู้จะทำยังไงเพราะหนูทำไม่ได้ เงินก็ไม่มี แค่ใช้จ่ายส่วนตัว เดือนหนึ่ง วาสนาหนูใช้แค่พันเดียวเองค่ะ จะไปเยี่ยมก็ขับรถไม่แข็งอีกเพราะเรือนจำห่างหลายกิโลเลยค่ะ ก่อนติดคุกเขาก็ขโมยเงินเก็บหมื่นของหนูที่เก็บไว้ให้ลูก ( หนูเป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวค่ะ ) เขาเอาไปใช้จนหมด ไม่เหลือสักแดงเดียวให้หนูกับลูกเลย พ่อหนูเขาต้องการให้หนูรับผิดชอบชีวิตเขาเพราะเขาไม่เหลือใครไม่เหลืออะไรแล้ว แต่หนูอึดอัดมากเลยค่ะ ถ้าหนูตั้งคำถามกับพวกพี่ๆว่า หนูไม่อยากยุ่งเกี่ยวกับเขา อยากหนีพ้นจากเขา จะผิดไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่