พอดีแฟนมีปัญหากับเรื่องคนที่ทำงานเก่าเลยอยากจะไปทำงานกับเพื่อนที่เคยเรียนที่กรุงเทพ

สวัสดีครับพอดีแฟนมีปัญหากับเรื่องกับที่ทำงานเก่าคือแฟนทนไม่ไหวกับนิสัยเพื่อนร่วมงาน ซึ่งตอนนี้เค้าจะออกเค้าทำงานที่เดียวกับผมในชลบุรี แต่พอดีเค้าได้มีการติดต่อกับเพื่อนและได้คุยกันว่าจะไปทำที่เดียวกันแผนกเดียวกัน ซึ่งอยู่กรุงเทพ ด้วยนิสัยเดิมเค้าไม่ทันคนและเค้า จะเอาแต่ใจกับคนในครอบครัวนิดๆ ซึ่งเพื่อนคนนี้ผมเคยเจอแค่ครั้งเดียวแต่ตอนนั้นเค้าดูทำไห้แฟนผมเป็นตัวตลกผมเคยถามกับแฟนแล้วว่าเค้าเป็นคนยังไงก็สรุปได้ว่าบางครั้งเค้าก็มีนิสัยที่เป็นแบบนั้นแต่ไม่บ่อย ซึ่งผมรู้คร่าวๆอยู่แล้วว่าการทำงานกับเพื่อนในแผนกเดียวกันมันไม่ใช่ความคิดที่ดีนัก (ผมคิดไปเองหรือเปล่าครับช่วยแนะด้วยจากที้เคยเจอเองและคนอื่น) จึงได้แนะนำแฟนไปแต่แฟนไม่สนใจแฟนบอกว่า เค้าแค่สนว่าที่กรุงเทพมันมีงานเกี่ยวกับที่เค้าเคยใช้งาน ซึ่งจริงๆแล้วผมไม่ได้ซีเรียาเรื่องงานเลยเค้าเป็นคนทำงานได้แต่ไม่ทันคน ซึ่งพอผมพูดเค้าก็จะไม่รับฟังและหงุดหงิด สุดท้ายเค้าบอกว่าเค้าจะไปอยู่หอแล้วทำกับเพื่อนไห้เป็นประสบการณ์ ซึ่งก่อยหน้านั้นแฟนผมเคยทำงานกรุงเทพอยู่แล้วประมาณ9เดือนแต่เจอปัญหาเพื่อนร่วมงานจนทำไห้กลับมาทำแถวบ้านที่ชลบุรี และเค้ายังเจอปัญหานี้คือไม่ยอมรับว่าคนเห็นแก่ตัวเอาเปรียบมีอยู่ทุกที่ ผมจะคุยกับแฟนยังไงดีครับหรือมีทางแนะนำอะไรไหมครับ  ซึ่งเค้าไม่ทันคนและไม่ทันเพื่อนร่วมงานและผมเป็นห่วงเค้าด้วยครับ เวลาเค้าเครียดเรื่องงานเค้าก็จะมาฟีดแบ็คนในบ้านและร้องไห้ซึ่งถ้าอยู่ไกลปัญหาจะยังคงแบบเดิมครับ คุยกับเค้าแล้วเค้าก็จะไปทำท่าเดียวครับ แนะนำไห้หน่อยครับ เพราะว่าเค้าก็จะเป็นแบบเดิมครับแต่พูดเหตุผลแล้วเค้าไม่ฟังครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่