แสบหนังหุ้มปลายอวัยวะเพศ

คือว่าอยากจะปรึกษาครับ พอดีว่าผมเป็นแผลตรงหนังหุ้มปลายตรงแถวๆเส้นสองสลึงครับ แผลเหมือนกับมันฉีกขาดเป็นแผลแดงๆ ถ้าตอนรูดลงมาทำความสะอาดจะเจ็บและแสบนิดนึงครับ ก่อนหน้านี้ใช้สบู่นกแก้วทำความสะอาดทั้งตัว ทั้งอวัยวะเพศมาตลอดครับ จนกระทั่งพ่อกับแม่กลับมาที่บ้านช่วงสงกรานต์ปีนี้ 8-18 และผมก็ได้ใช้สบู่อะไรไม่รู้ที่มีฟองเยอะมากๆ ของพ่อ และสบู่เบนเนท สลับถูตัวและอวัยวะเพศไปด้วยแทนการใช้นกแก้วที่ใช้มาตลอดในช่วงเวลานี้ จนกระทั่งพ่อกับแม่ท่านก็กลับไปทำงานในกรุงแล้ว ผมก็ยังใช้เรื่อยๆ (เพราะเสียดายของ) จนกระทั่ง สองถึงสามวันก่อนหน้านี้ รู้สึกแสบที่หนังหุ้มปลายนิดหน่อยแต่ก็ยังใช้เหมือนเดิม แต่ด้วยความที่เริ่มแสบมากขึ้น ก็เลยเปลี่ยนมาใช้นกแก้วเหมือนเดิม แต่แผลกลับแสบขึ้นเรื่อยๆ จนตอนนี้ก็แสบในขณะทำความสะอาดครับ พอเช็ดหรือซับให้แห้งแล้วอาการแสบก็จะหายไป ก่อนหน้านี้ วันที่ 10 และ 12 ผมกับแฟนมีเพศสัมพันธ์กัน 4 ครั้ง (ใส่ถุงใหม่ทุกครั้งที่ทำ) ก็เลยมีความกังวลเพิ่มเข้าไปอีกว่าเราเสี่ยงที่จะติดต่อไหม (มั่นใจว่าไม่) และตั้งแต่วันที่ 13-ปัจจุบัน ผมก็ช่วยตัวเองมาตลอด (หรือว่าเกิดจากการเสียดสีมากเกินไป) ตอนนี้เครียดอยู่ในระดับที่นิดหน่อยครับ เลยอยากจะสอบถามทานที่มีความรู้ว่า อาการที่เป็นแผลตรงหนังหุ้มปลาย มีสิทธิที่จะเกิดจากการแพ้สบู่จำพวกฟองเยอะๆไหมครับ หรือว่าเกิดจากการที่ช่วยตัวเองมากเกินไป (เพราะไม่ได้ขลิปแต่เกิด) พอจะมีแนวทางในการแนะนำไหมครับ ตอนนี้กลุ้มใจ + เครียดนิดหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่