รบกวนสอบถามเรื่องการขอดอกเบี้ยสินเชื่อบ้านค่ะ มี 2 ทางเลือกค่ะ

จะยื่นขอสินเชื่อราว 3.8 ล้านบาทค่ะ มี 2 ทางเลือก
เราควรจะเลือกช้อยส์ไหนดีคะ ส่วนตัวอยากได้เงินต่อเติมบ้านใหม่สัก 3 แสนด้วยค่ะ

1.fixed 3 ปีเฉลี่ยที่ 2.9% ปีแรก 1.95% 3.25% 3.5%
ถ้าขอเกินเพื่อต่อเติมต้องไปคุยกับคนขาย และยอมรับค่าภาษีส่วนต่างเอง 3.3%
ไม่ต้องทำประกันสินเชื่อ
2 mlr 8.175-5.225 = 3 ปีเฉลี่ยที่ 2.95% โดย ดบ.ขั้นบันไดต่ำสุด ธนาคารให้ได้แค่ 2.8%
โดยเซลล์บอก ดอกเบี้ยไม่น่าจะสูงไปกว่านี้แล้ว เสี่ยงไปไหมคะกับช่วงนี้
พ่วงตกแต่งได้ 10% จากยอดกู้ 384000 บาท ดบ.เท่ากัน
ฟรีค่าประเมิน 3 พันบาท
ต้องซื้อสินเชื่อพ่วง คุ้มครองแค่ครึ่งของวงกู้ = 4.1 หมื่นบาท 10 ปี

-ความหวัง อาจจะมีเงินก้อนนึง(แต่ไม่แน่) มาโปะในปีแรกได้ราว 2 ล้านบาทค่ะ

ขอบคุณทุกท่านด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่