แนวทางไหนดีกว่ากันครับ ระหว่าง สอบติดก่อนค่อยเรียน กับ เรียนก่อนค่อยสอบ

สวัสดีครับคุณพี่ๆในพันทิป พอดีมีเรื่องสอบถามอยากให้พี่ๆช่วยตอบเป็นเเนวทางความรู้  พอดีว่าตอนนี้ผมกำลังคิดอยู่ตามหัวกระทู้เลยครับ  เปิดเทอมนี้ผมก็เหลือเวลาปีนี้ปีสุดท้ายแล้วครับ (เรียนม.6) และตั้งเป้าหมายของอนาคต ว่า ต้องสอบนายสิบตำรวจให้ติดก่อนอายุ 20 ซึ่งผมก็ตั้งใจอ่านหนังสือมากโดยเฉพาะเวลาว่าง ซึ่งเป็นหนังสือแนวทางข้อสอบ ผมอ่านมาได้ระยะเวลา ปีกว่าๆแล้วครับ เลยอยากถามพี่ๆว่า ผมควรเรียนต่อปริญญาตรีเลยมั้ยครับ หรือ สอบก่อนค่อยมาเรียนทีหลังครับ (นิติศาสตร์) ขอบคุณคุณพี่ๆที่อ่านจนจบครับผม🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่