บ่นๆ มาทำงานเกาหลี

ตอนนี้ผมมาทำงานที่เกาหลี สภาพคืออึดอัดมาก กับคนไทยด้วยกัน คือโรงงานมีคนไทย7คนรวมผม 6คนคืออีสานคักๆ ว่าวเซ้าๆฟังไม่รู้เรื่องเลยครับ แล้วขยันกินเหล้ากัน(ผมไม่ดื่ม) ตอนนี้สภาพผมเหมือนโดนลอยแพ จะเข้ากลุ่มเขาก็ไม่ไหว รูมเมดยิ่งแล้วใหญ่เสียงดัง ไม่มีความเกรงใจ เปิดคลิปดูมวยเสียงดังตอนเรานอนแล้ว เกือบๆตี1 ถ้าได้ใบกาม่า(บัตรต่างด้าว)จะลองขอลาออก(ย้ายงาน)ดู ถ้าไม่ได้อีกไม่นานคงมีผีน้อยเพิ่มอีกคนครับ พ่อแม่เขาไม่สอนมารยาทในการอยู่ร่วมกับคนอื่นมาบ้างรึไง บ่นๆนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่