อยากเรียนเอกชนอยู่แล้วแต่ก็อยากรู้ความสามารถว่าจะสอบติดที่ไหนได้บ้าง เลยจะสละสิทธิ์ทั้งหมดได้ไหมครับ

ถ้าสมมุติในรอบ 3 รอบadmission
เราเลือก 10 อันดับมหาลัยเเล้ว
เราติดหลายที่ แต่ เราอยากสละสิทธิ์ทั้งหมดแล้วไปสมัครเอกชนได้ไหมครับ
คือ ทางบ้านอยากให้เรียนเอกชนอยู่แล้วแต่ก็อยากรู้ความสามารถว่าจะติดที่ไหนได้บ้างเลยจะให้รอดูผลแต่สละสิทธิ์ทั้งหมดแล้วไปสมัครเอกชนอยู่ดี
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ทำอะไรยุ่งยาก

คุณไม่ได้กะเข้าที่ไหนอยู่แล้ว ก็แค่สอบเล่นๆเอาคะแนน ไม่เห็นจะต้องยื่นคะแนนเลย

แล้วเดี๋ยวรอดูตอน ประกาศคะแนนสูงสุดต่ำสุดออกก็ได้ ว่าคะแนนคุณถึงตรงไหน

แต่เอาจริงๆ ถึงคุณยื่นคะแนน คุณจะไม่เอาคณะที่ติดก็ได้ แค่ไม่ต้องยืนยันสิทธิ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่