ตื่นกลางดึกปกติมั้ย?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เรามีอาการตื่นกลางดึกบ่อยๆค่ะ 
ช่วงต้นปีเรานอนดึกมากบางครั้งก็นอนเช้าก็เลยต้องปรับเวลานอน พอนอนเร็วขึ้นเรามักจะตื่นกลางดึกค่ะ เช่น นอนสองทุ่มตื่นเที่ยงคืน หรือนอนสี่ทุ่มถึงเที่ยงคืนตื่นตีสามค่ะ จริงๆเป็นแบบนี้มา2-3ปีแล้วค่ะ เวลานอนเร็วมักตื่นกลางดึก พอตื่นและก็นอนไม่หลับค่ะแต่ก็ไม่รู้จะทำอะไรค่ะ ใครเป็นเหมือนกันหรือมีวิธีแก้ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่