สอบถามเกี่ยวกับเรื่องการเรียน Anatomy ค่ะ

สวัสดีค่ะ พอดีจขกท. สนใจเกี่ยวกับAnatomy เพิ่มเติมค่ะ ส่วนตัวเป็นคนที่วาดรูปเป็นงานอดิเรกเฉยๆ ค่ะไม่ได้เป็นนักศึกษาที่วาดรูปสายนี้โดยเฉพาะ ปกติงานวาดจะเน้นวาดการ์ตูนเป็นส่วนใหญ่ แต่ตอนนี้เรียนพิเศษดรออิ้งด้วยค่ะมีพื้นฐานดรออิ้งอยู่บ้าง แต่ยังเรียนไม่จบคอร์สค่ะตอนนี้เรียนขึ้นภาพหุ่นนิ่งอยู่ แต่อยากสอบถามว่าถ้าอยากจะวาดการ์ตูนพวกท่าทางการขยับร่างกายให้มันดูสมูธๆ มันควรไปเรียนเกี่ยวกับอนาโตมี่เพิ่มเติมไหมคะ หรือว่าควรเรียนดรออิ้งให้จบก่อนค่อยไปเรียนอนาโตมี่เพิ่มเพราะดรออิ้งที่เรียนตอนนี้ยังเรียนไม่ถึงภาพวาดบุคคลเลยค่ะ รบกวนขอแนวทางคำแนะนำได้ไหมคะ

ใครมีที่เรียนคอร์สอนาโตมี่แนะนำบ้างไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่