อยากรู้ค่ะแต่ละคนใช้ความสามารถหาเงินกันได้ขนาดไหน ?

สวัสดีค่ะ หญิงรู้สึกทึ่งพ่อของหญิงมากๆ เลยค่ะ คือ เขาจบแค่ ป.4 ความรู้งูๆ ปลาๆ แต่ดีมีวิชาช่างเครื่องจักรตั้งแต่เด็ก พ่อหญิงจบ.แค่ป.4 แต่สามารถหาเงินได้เดือนละ 20,000 บาทค่ะ เลี้ยงพวกเราอีก 5 ชีวิต 

ส่วนหญิงจบป.ตรี เคยหาเงินได้สูงสุดเดือนละ 100,000 แต่ปัจจุบันเหลือแค่ เดือนละ 27,000 ละ 
ตอนเช้าไปทำงาน รู้สึกทึ่งกับอาชีพขับรถสองแถวมากค่ะ ลุงคนขับบอกว่าเขาหาเงินได้เดือนละ 30,000-40,000 เก่งมากๆ ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่