เครื่องบินสีขาวล้วนของ Bangkok Airways

ทำไมถึงไม่มีลายคะ มีความพิเศษอะไรไหม

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ไม่ได้มีความหมายพิเศษอะไรครับ เมื่อก่อนก็มีลวดลายนี่ล่ะครับ กำลังจะรอปลดเร็วๆนี้ แต่ช่วงนี้ก็ยังออกบินอยู่ทุกวัน ใน 2 ลำที่เหลืออยู่

A320 ที่มีอยู่ 2 ใน 3 ลำ ที่เป็นลายสีขาวหมด คือ PGW PPE  ส่วน PPH พึ่งปลดช่วงสงกรานต์นี้เองล่ะครับ

น้องสมุย HS-PGW เครื่องลำในรูปที่ จขกท.เอามาลง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่