CS กับ IT ม.ลาดกระบัง ผมควรเข้าคณะไหนดีครับ

ผมไปสอบรอบโควต้าของทาง ม.ลาดกระบัง ใว้2คณะคือ เทคโนโลยีสานสนเทศ(IT) กับ วิทยาการคอมพิวเตอร์(CS)
แล้วสอบผ่านมีรายชื่อเข้าเรียน ผมควรเลือกอันไหนดีครับ
ระหว่างนี้ผมก็ได้ลองค้นหาพวกบรรยากาศ หลักสูตร สถานที่ ของ2คณะนี้ไปด้วย
ส่วนตัวผมรู้สึกโอเคกับทั้ง2คณะเลย แต่ผมก็ยังตัดสินใจไม่ได้อยู่ดี
.
ผมลองปรึกษาครอบครัว เขาแนะนำให้เข้า CS เพราะหางานง่าย และทำงานสบาย
แต่ในใจลึกๆ ผมอยากเข้า ITมากกว่าสาเหตุง่ายๆ ผมเห็นหลักสูตรปี2มีวิชาเกี่ยวกับออกแบบเกม(แค่นั้นเลย555)
แต่เอาตามเป็นจริงไม่ว่าจะอันไหนจากที่ผมลองค้นมา ผมคิดว่าผมเรียนไหวทั้ง2คณะเลย
.
อยากสอบถามรุ่นพี่หรือผู้มีประสบการณ์ ว่าผมควรเข้าคณะไหนดีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่