แจ้งตัวแทนประกันว่าจะไม่ต่อแล้ว ขอยกเลิก แต่พ้นมาได้เดือนนึงยอดจากบัตรเครดิตตัดค่าประกันไปแล้วทำยังไงดีคะ

คือเราไม่โอเคกับประกันนี้แล้ว และไม่โอเคกับตัวแทน เราเลยไม่อยากต่อเลยทักไปบอกตัวแทนว่าขอไม่ต่อแล้วขอบคุณที่ดูแลกันมา เขาก็ตอบกลับมาว่าโอเคครับ ก็เข้าใจว่าคงจะไปจัดการเรื่องยกเลิกให้ พอมาเช็ควงเงินบัตรเครดิตมันถูกตัดค่าประกันไปแล้วถามไปทางตัวแทนก็บอกว่าจะติดต่อเจ้าหน้าที่ให้เราโทรไปสำนักงานใหญ่มันก็เลิกงานแล้วตอนนี้เซ็งแล้วก็เครียดมากเลยค่ะกลัวเค้าจะไม่คืนเงินให้เต็มจำนวนเกือบ 3 หมื่น เพื่อนๆพี่ๆ ท่านไหนมีประสบการณ์ ช่วยมาแชร์ทีนะคะว่าควรทำยังไงต่อ จะได้เงินคืน เต็มจำนวนมั้ย ไหมตอนนี้เครียดมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่