แพ้เหงื่อหรือสกินแคร์?

ก่อนอื่นเราพึ่งมามีอาการแบบนี้ตั้งแต่ปีที่แล้วค่ะ ไม่แน่ใจว่าแพ้เหงื่อหรือสกินแคร์ เราใช้สกินแคร์มี คลีนซิ่ง คลีนเซอร์ มอย เซรั่ม กันแดด อาการคือจะคันผื่นขึ้น แสบนิดๆขึ้นตามคอเวลาเหงื่อออกค่ะ บางทีไปโดนน้ำก็มีอาการแบบนี้ค่ะ ยิ่งอาการร้อนก็เป็นแบบนี้เลยค่ะบวกเหงื่ออกด้วย ไม่แน่ใจว่าเราแพ้สกินแคร์ไหม เพราะตอนทาสกินแคร์ไม่ได้รู้สึกคันอะไร แต่พอเหงื่อออกมันจะมีอาการนี้ตลอดเลยค่ะ หรือว่าสกินแคร์ที่ใช้อยู่แรงเกินไปไหมคะ (มีสิวอุดตัน สิวผด สิวอักเสบ)

สกินแคร์ปัจจุบัน
1. คลีนซิ่ง

2. คลีนเซอร์

3. เซรั่ม

4. มอย

5. กันแดด

แล้วถ้าแพ้สกินแคร์คิดว่าเป็นตัวไหนกันคะ รบกวนด้วยค่ะ 🙏🏻💕
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่