ผิดมั้ยถ้าจะขอเลิกกับตำรวจชั้นประทวน จนๆ ไปคบกับหมอที่มีฐานะดีกว่า

เราทำงานเป็นพยาบาลทำงานอยู่ รพ.รัฐแห่งหนึ่งกำลังคบหากับแฟนที่เป็นนายสิบตำรวจมาสักพักแล้ว แฟนเราเป็นคนดี ขยันทำงาน แต่ฐานะทางการเงินไม่ค่อยดีเท่าไหร่ถ้าฝืนคบต่อไปคงลำบากแน่ๆและตอนนี้ก็มีพี่มีหมอ Fellowship รพ.เดียวกันมาจีบคนหนึ่งมาจีบซึ่งหมอคนนี้ดูฐานะดี ขับรถ Jaguar ดูๆ แล้วน่าจะมาจากครอบครัวที่ร่ำรวย เราเริ่มรู้สึกสับสนและลังเลใจว่าควรจะเปิดโอกาสให้ตัวเองลองคบหากับหมอคนนี้ดีมั้ยเรารักแฟนเรานะแต่ก็แอบกังวลเรื่องอนาคต ฐานะของแฟนอาจจะไม่เพียงพอที่จะให้ชีวิตเราสบาย ไม่อยากให้แฟนต้องลำบากและเสียเวลาในขณะเดียวกัน เราก็รู้สึกดึงดูดกับหมอคนนั้น เขาดูดี สุภาพ อบอุ่นและฐานะดี แต่เราก็ไม่รู้ว่าเขาจริงใจกับเราแค่ไหนเราควรจะทำไงดีคะ? ควรจะเปิดใจลองคบหากับหมอคนนั้นแบบจริงจัง หรือควรจะรักษาความสัมพันธ์กับแฟนคนเดิมต่อไป?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่