วอนผู้รู้ช่วยมาตอบให้หนูหน่อยนะคะ 🥹

สวัสดีค่ะ  เรามีบ้านอยู่ที่ราชบุรีบ้านหลังนี้สร้างเสร็จตอนเราเกิดพอดีเมื่อพ.ศ 2541
เราอยู่บ้านหลังนี้ได้ประมาณ 2 ปี แล้วได้ย้ายไปอยู่กรุงเทพยาวเลย ประมาณ 15 ปี 
ด้วยความที่อิ่มตัวเลยตัดสินใจย้ายกลับมาอยู่ราชบุรี เดือนแรกค่าไฟพันกว่า 🥹
ทั้งๆตอนอยู่กรุงเทพ ซักผ้าด้วยรีดผ้าด้วยค่าไฟไม่เกิน 1,200 
แต่เดือนที่ผ่านมา แม่ซักผ้าอาทิตย์นึง 2-3 ครั้ง ไม่มีรีดผ้า แต่ค่าไฟ 1,400+ 😭
เลยคิดว่าน้าจะเป็นเพราะมิตเตอร์เก่ารึเปล่า ( ตอนนี้ไฟที่บ้านประมาณคิดว่าน่าจะ 5 แอมป์ ) 
เราเลยคิดว่าอยากจะเปลี่ยนมิตเตอร์ + เพิ่มแอมป์ เป็น 15 เพราะในอนาคตจะติดแอร์ ( 1ตัว ) 
เลยอยากสอบทราบว่ามันมีค่าใช้จ่ายในการตรวจเส้นสายไฟเดินไฟใหม่หรือไม่ และถ้ามี
ค่าใช้จ่ายประมาณเเท่าไหร่และการเพิ่มแอมป์จาก 5 มาเป็น 15 มีค่าใช้จ่ายประมาณเเท่าไหร่
ถ้ามีผู้ใหญ่ใจดีผ่านมาหรือผู้ที่ทำงานการไฟฟ้าผ่านมาเห็น รบกวนตอบหนูหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ 🙏🏻🥹
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่