ทุกคนเคยโดนแม่ขโมยเงินไหมคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ ต้องเล่าก่อนว่าแม่ที่อยู่กับเราเป็นแม่แท้ๆค่ะ แต่ไม่ได้อยู่กับเรามาตั้งแต่แรก พ่อแม่หย่ากันตั้งแต่ก่อนเราจำความได้ แล้วพอคุณพ่อเสียแม่เลยกลับมาค่ะ เราอยู่กับปัญหานี้มาหลายปีมากตั้งแต่เขากลับมา ตอนเด็กๆเราไม่ได้คิดอะไรว่าเงินหายไปไหนหรือทำไมแม่ต้องเอาไป แต่พอโตมาเราพยายามเลี่ยงหาที่เก็บ ก็คือซ่อนแหละค่ะ แต่ก็จะโดนเจอแล้วเอาไปอยู่ดี เราได้เงินจากแม่ด้วยแต่เป็นค่าขนมที่เราต้องซื้อของใช้ของกินเอง รวมกับเงินของญาติๆที่ให้มา เรารู้สึกว่ามันเป็นปัญหาตรงว่าเวลานี้เรากำลังจะเข้ามหาลัย เงินต่างๆมันจำเป็นมาก พอเงินหายไป เรารู้สึกเสียดายมากๆเลยค่ะ เราควรจะทำยังไงดีคะ เคยคุยแต่เมื่อนานๆก็เหมือนเดิมตลอด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่