คันเเถวๆๆรูทวาร

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะทุกคนพอดีมีเรื่องอยากจะสอบถามเมื่อวันที่13 เม.ย. หนูไปเล่นน้ำทะเลมาก็ตัวเปียกมากๆเเละจะกลับไปอาบน้ำที่รีสอท ตอนกลางวันก็ยังไม่ได้เป็นอะไรหรอกค่ะพอกลางคืนคันยุบยิบๆตรงรูก้นมาก คันบ่อยเลยค่ะเป็นทั้งวันเกาจนมันเเดงเเสบๆเเล้วเหมือนจะเป็นเเผลนิดนึงด้วยค่ะย้ำ นิดนึง  เเต่บางวันก็ไม่คันนะคะ ก่อนจะเล่นน้ำทะเลก็ยังปกติอยู่ค่ะพอเล่นปุ้บคันเลยเล่นนานด้วยค่ะ เลยอยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรคะเพราะไปอ่านมาไม่เเน่ใจว่าเป็นพยาธิเส้นด้ายหรือมันอับชื้นเฉยๆ กังวลสุดๆ ปล.หนูเขียนกระทู้ครั้งเเรกพิมพ์ไม่ค่อยรู้เรื่องซักเท่าไหร่ขอโทษด้วยนะคะ🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่