บันนี่ส์อย่างผมเริ่มเป็นห่วง NewJeans แล้วซิ

ตามข้อกฏหมาย NJ น่าจะได้อยู่ต่อกับ Hybe ค่อนข้างชัวร์ แต่ผมอ่านคำแปลจากหลายที่แล้วทัศนคติของผู้บริหารไม่น่าเป็นผลดีของ NJ อย่างแรง มีสิทธิ์โดน ลดเกรด โดนวางยา และค่อยๆหายไปจากสาระบบ เรื่องของเม็ดเงินเยอะจริงแต่ไม่น่ามีผล เพราะ Hybe มีหลายวงที่ทำกำไรมหาศาลให้บริษัท ผมอาจจะคิดมากไปเพราะความเป็นบันนี่ส์ แต่ความรู้สึกบางอย่างมันบอกแบบนั้น น่าสงสารน้องๆมาก ขอให้น้องๆผ่านมันไปให้ได้นะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่