อยากเปิดรับพรีออเดอร์จากต่างประเทศ ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้าง?

สวัสดีพี่ๆที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้นะครับ
      ก่อนอื่นเลยผมอยากเปิดร้านรับพรีออเดอร์สินค้าจากต่างประเทศครับ โดยหลักๆจะแบ่งออกเป็น 2 หมวดหมู่คือ
1.Vinyl,CD,DVD
2.เสื้อผ้าครับ
      ผมอยากรู้เรื่องการสั่งซื้อสินค้า การเตรียมตัว การคำนวณการชำระภาษีสินค้า และงบประมาณหลักๆที่ควรมีสำรองไว้ โดย website ที่ผมสนใจสั่งซื้อมาเป็นของ Amazon ครับผม หรือพี่ๆมีwebsite ที่เป็นแหล่งแนะนำช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ อยากสอบถามพี่ๆที่มีประสบการณ์หลายๆคนถึงวิธีการและคำแนะนำครับผม

ผมอ่านมาจากบางกระทู้บอกว่า Amazon มีการเก็บภาษี+ค่าส่งมาเลยตั้งแต่ตอนกดสั่ง ตรงนี้พี่ๆช่วยอธิบายเพิ่มเติมได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่