ต่อวีซ่าท่องเที่ยว ในไทย ของชาวต่างชาติ

สอบถามค่ะ  ต่างชาติ เข้ามาด้วยวีซ่าท่องเที่ยว อยู่ได้ 60 วัน และต้องออกนอกประเทศ วันที่ 6 มิถุนายน  เลยอยากทราบว่า 

1 ถ้าขออยู่ต่อ  โดยไปยื่นขอที่ ตม ในไทย เพิ่มอีก 30 วัน สามารถไปยื่นขอได้เลย ไหมค่ะ 

2 ถ้าบินออกนอกประเทศ กลับเข้ามา สามารถอยู่ได้อีก 30 วัน เมื่อ ครบ 30 วัน  ต้องบินออกนอกประเทศ หรือ ขอต่อ ในไทย ? 

ถ้าบินเข้าออก บ่อยๆ จะมีปัญหาไหมค่ะ   

ขอบคุณค่ะ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่