ถ้าเรากำลังอยู่ในโลกสเหมือนจริง จริงๆแบบใน The matrix ทุกท่านจะเลือกตื่นหรือหลับอยู่ต่อไปครับ

ถ้าใครไม่เคยดูหนัง เนื้อเรื่องคร่าวๆคือ มนุษย์ได้ทำสงคราม กับ Ai มนุษย์แพ้ โดนจับมาอยู่ในแคปซูล เพื่อเป็นพลังงานให้ Ai โดย Ai จะให้เราเข้าไปอยู่ในโปรแกรมที่ชื่อว่า Matrix 

ถ้าเป็นทุกท่านจะเลือก ตื่น หรือ หลับอยู่ในโลกสเหมือนจริงต่อไปครับ 

ผมขอนอนดีกว่า ขี้เกียจสู้อะเตง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่