บัตร เครดิต KTC

สวัสดีค่ะ พอดีวันนี้มีข้อความจากแอพเคทีซีส่งมาว่ามีการใช้บัตรจ่าย
เป็นเงินจำนวนนึง ซึ่งเป็นยอดที่เราไม่ได้ใช้ค่ะ เราเลยโทรไปหาเคทีซี
และเหมือนบัตรเราจะโดนแฮก (แต่ยังไม่เกิดความเสียหายนะคะ) 
ทางเคทีซีเลยทำการอายัตบัตรใบเก่าเรา รวมถึงบัตรใหม่ที่เลขหน้าบัตรเป็นเลขเดียว
กับใบเก่าให้ และจะส่งใบใหม่ที่เป็นเลขหน้าบัตรใหม่มาให้
แต่เรามียอดบัตรเก่าที่ใช้ไปอยู่ประมาณหมื่นกว่าๆ เป็นยอดของเดือนเมษาค่ะ
และเรากำลังจะจ่ายยอดหมื่นอันนั้นในวันพรุ่งนี้ เพราะเงินเดือนเข้าพอดี
ตรงส่วนนี้เราอยากทราบว่า บัตรเก่าที่โดนอายัตไป แต่มียอดค้างชำระอยู่
ยอดค้างตรงนี้เราสามารถชำระได้ปกติเลยมั้ยคะ 
เพราะปกติเวลาเราจ่ายค่าบัตรที่ใช้ แล้วเราจะเช็คจากในแอพเคทีซี 
แต่เข้าแอพไปตอนนี้ข้อมูลบัตรเก่าเราที่โดนอายัตหายไปหมดเรียบร้อยแล้วค่ะ 
ตรงนี้เราสามารถทำการจ่ายค่าบัตรเลขเดิมใบเดิม(ใบเก่า) ได้เลยใช่มั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่