เพิ่งเป็นเด็กฝึกงานออดิท ถ้าผ่านโปรแล้วควรลาออกเลยไหม?

สวัสดีค่ะ คือเรากำลังจะขึ้นปวส.ปี1 แล้วอาจารย์ได้แนะนำเรากับเพื่อนอีกสองคนไปทำงานที่สำนักงานบัญชีที่หนึ่ง ตอนแรกก็ตกลงกันไว้ว่าจะเริ่มงานวันที่1ของเดือนหน้า และได้ไปสัมภาษณ์กับหัวหน้างานในวันที่24แล้วเขาก็ให้ทำงานในวันต่อมาเลยค่ะ โดยที่เป็นเด็กฝึกงานสองเดือน และต้องรอดูว่าจะผ่านโปรไหม ซึ่งเราไม่อยากผ่านโปรเลยค่ะ และคิดว่าถ้าผ่านก็คงจะลาออก เหตุผลคือ ที่ทำงานเล็กมาก เป็นห้องปิด ทำงาน8ชั่วโมง พักทานข้าว1ชั่วโมง โดยที่ไม่สามารถออกจากห้องทำงานได้จนกว่าจะ5โมงเย็น เรากับเพื่อนๆทรมานมากค่ะ เพราะหน้าต่างก็ไม่เปิดและเป็นห้องทึบๆ ส่วนงานก็เยอะมากค่ะเพราะต้องคีย์เอกสารในexcelเป็นปึกๆในงวดของเดือนนั้นๆ เราโดนไป12เดือน ปึกละ200กว่าแผ่น แล้วตอนได้มาทำคือไม่รู้ด้วยค่ะว่าเป็นงานออดิท เพิ่งมารู้วันที่สัมภาษณ์นี่เอง เพราะตอนแรกคุณครูไม่ได้ให้รายละเอียดอะไรเลย เครียดมากค่ะ อยากหลับไปแล้วไม่ตื่น ไม่ต้องการมาเจอบรรยากาศที่ทำงานแบบนั้น เราควรรอผ่านโปรแล้วลาออกดีไหมคะ? มันจะน่าเกลียดไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่