ตอนนี้เครือข่ายมือถือมีค่ายไหนสัญญาณดีๆบ้างคะ (อยากย้ายค่าย)

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ใช้ ais ค่ะ ใช้มาสักพักประมาณ 5 ปีแล้วมั้งคะ แต่ตอนนี้ติดปัญหาเรื่องแก้เอาบริการระงับการรับสายออกไม่ได้ ไม่รู้ว่าจะแก้ไขได้ไหมด้วย ตอนโทรเข้าคอลเซ็นเตอร์น้องบอกให้ส่งเอกสารสำเนาบัตรประจำตัวประชาชน แต่พอส่งไปแล้วรอ 5 ชั่วโมงก็ตีกลับมาว่าใช้ไม่ได้ ต้องใช้รูปบัตรประจำตัวประชาชน แล้วแชทก็ไม่มีเจ้าหน้าที่แนะนำด้วย ถ้าแก้ไม่ได้คงต้องย้ายค่ายอย่างเดียว แต่ติดที่บ้านเราเป็นจุดอับสัญญาณทรูค่ะ ดีแทคด้วย เลยอยากทราบว่าหากต้องการย้ายค่าย มีค่ายมือถือไหนน่าสนใจบ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่