คอมดับเวลาเล่นเกมส์ FC24 และ เวลา เรนเดอร์งานตัดต่อ แก้ยังไงดีครับ ?

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ คือผมเล่นเกมส์ FC24 บนคอมตลอด แต่!! หลังๆมา คอมค้างดับบ่อยมาก สามารถแก้ไขได้อย่างไรบ้างครับ 
เกมส์แท้นะครับ จะเป็นเฉพาะเกมส์นี้ พอลบ แล้วติดตั้งใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม กับตอน Export คลิปงานที่ผมตัดต่อไฟล์คลิปที่หนักๆ เมื่อก่อนไม่ดับแต่ตอนนี้ ก็จะดับเช่นเดียวกันครับ

สเปคคอมที่ใช้
CPU I5 10400
RAM 16GB
VGA GTX1660 6GB
SSD M.2 500GB
SSD sata 250GB
HHD 1TB
PW 650w.
ขอบคุณครับ ❤️
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่