ปั้มน้ำไม่ทำงานในช่วงท่อ 4 หุน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะจากในรูปเคยเขียนมาสอบถามเกี่ยวกับระบบน้ำบ้านที่บ้านค่ะ จะมีระบบประมาณนี้ค่ะแต่เมื่อต่อเข้ากับปั๊มน้ำแล้วพบว่าปั๊มน้ำไม่ทำงาน เมื่อใช้น้ำภายในบ้านที่ต่อท่อขนาดสี่หุนออกมาจากท่อเมน 1 นิ้วเข้าไปใช้ภายในตัวบ้านค่ะ แต่ก๊อกน้ำที่อยู่นอกบ้านแม้ว่าจะใช้ท่อสี่หุนต่อออกมาจ่กเมนเหมือนกัน(สั้นๆ) แต่ปั๊มน้ำก็ทำงานค่ะ ไม่ทราบว่าเกี่ยวข้องกับอะไรคะ แรงดันน้ำที่ท่อขนาดสี่หุนที่ต่อเข้ามาภายในตัวบ้านมันมากขึ้นหรือเปล่าคะทำให้ปั๊มเลยไม่ทำงาน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่