คุณคิดว่า ถ้าเกิดวิกฤตเศรษฐกิจโลกครั้งต่อไป จะเกิดจากอะไร ที่เป็นสาเหลุหลักครับ ?

ปกติ ถ้าเกิดวิกฤตเศรษฐกิจ จะไม่ได้เกิดจากสาเหตุเดียวใช่ไหมครับ จะเกิดจากหลายสาเหตุ
เลยอยากจะคาดเดาว่า ถ้าเกิดวิกฤตเศรษฐกิจโลกครั้งต่อไป จะเกิดจากอะไร ที่เป็นสาเหลุหลักครับ ? 

เพราะจากที่ดูข่าวในหลายๆที่ มักจะพูดถึงธนาคารเงา ในหลายประเทศที่มีปัญหาเรื่องนี้ เลยคาดเดาว่า จะเป็นปัญหาในครั้งต่อไปคือสาเหตุนี้ไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่