คิดอยากตาย แต่เห็นหน้าลูกแล้วทำไม่ลงจริงๆ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้เราอายุ25ค่ะ มีลูกมีสามีแต่ไม่ได้อยู่กับสามีค่ะเพราะมีปัญหากัน เรามีลูก2คนวัยกำลังซนคนเล็กพึ่งจะ10เดือนค่ะ ปัญหาที่บ้านคือเยอะมากค่ะ เรากดดันตัวเองเรื่องการเลี้ยงลูกดูแลลูกมากจนเรารู้สึกเหนื่อยมากๆ แต่เเม่เรากลับด่ากลับว่าเราสาระพัด ว่าไม่มีปัญญาเลี้ยงลูกบ้าง ด่าเรื่องงานบ้างสาระพัดเป็นการด่า จนเราสะสมมาเรื่อยๆ แม่บอกไห้เราไปตาย เราโมโหมาก เลยขับรถออกไปหาที่ตาย ร้องไห้เสียใจมาก แม่เราโทรหาคนรอบข้างไห้บอกกลับมาเอาลูก ทิ้งลูกไว้ที่บ้าน ถามหน่อยค่ะใครคิดจะทิ้งลูกค่ะ ทั้งๆที่ผ่านเราคิดว่าเราทำหน้าที่เราดีที่สุด เราทำทุกอย่างเอาใจแม่ทุกอย่าง และอีกอย่างเราเลี้ยงลูกเองด้วยนะค่ะ ต้องหาเงินเลี้ยงลูกเองไม่ได้ขอแม่ใช้เลย ค่ะ เคยทำงานบริษัทออกไปอยู่กับลูกที่ห้องเช่าแต่เราไม่มีใครเลี้ยงลูกไห้ค่ะ ทำไมชีวิตมันเเย่แบบนี้ค่ะ เราคิดว่าเราเลี้ยงลูกดีที่สุดแล้วนะค่ะแต่แม่เราคือว่าเราตำหนิเราสารพัด ตอนนี้คืออยากออกไปทำงานข้างนอกแต่ติดคือไม่มีคนเลี้ยงลูกไห้ค่ะ อยากออกไปจากบ้านหลังนี้ แต่ทำไม่ได้เพราะมีลูกยังเล็ก ไม่รุ้จะใช้ชีวิตยังไงต่อค่ะ เงินก็ต้องหา ลูกกะต้องเลี้ยงไหนจะทะเลาะกับแม่อีก ครอบครัวใครเป็นเเบบนี้บ้างค่ะ
*แม่มีสามีใหม่และมีลูกอีกคนคือน้องคนละพ่อค่ะ
*หรือเราเป็นแค่ผู้อาศัย
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่