ใครมีวิธีที่ทำให้ตัวเ้ราเองเลิกสนใจคนที่เขาไม่สนใจเราหรือคิดไปเองไหมครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้คุยกับคนๆนึงในไอจีเมื่อสิ้นปี66 วันนั้นเป็นวันที่ผมป่วยไม่สบายจนหมอให้พักร่างกายหลายเดือน เพื่อนๆชวนเที่ยวผมก็ไปไม่ได้ คืนนั้นวันวนเคาท์ดาวผมได้แต่นั่งไถวิดีโอไอจีไปเลื่อยๆ ละก็ส่องสตอรี่เพื่อนในไอจีคนนี้ว่าแบบเออเขาน่ารักดีแต่เราก็ไม่ได้คิดอะไร ช่วงนั้น จนมากระทั่งรู้จักเขาท้ายปีผ่านไอจี ก็คุยๆเล่นกันทำความรู้จักกัน เพราะผมก็โสด เขาก็โสด แต่ว่าส่วนตัวผมตอนนันเเค่รุ้สึกว่าตัวเองมีความสุขยังไม่ได้อินอะไรเยอะ พอผ่านมาจนถึงตอนนี้ เขาเริ่มตอบแชทผมน้อยลงแต่เขาก็บอกเหตุผลผมนะว่าไม่ว่าง บางทีก็ไถTiktok บ้างไรบ้าง เพราะของผมมันขึ้นแจ้งเตือน จนมากระทั่งผมรู้สึกแปลกๆทำไมผมถึงรู้สึกคิดถึงเขา ทำไมผมจะต้องน้อยใจเขาเวลาที่เขาไม่ตอบทั้งๆที่เราไม่ได้เป็นอะไรกัน อย่างเวลาผมส่งเเชทไป เขาก็ไม่อ่านจนเลยข้ามวันถึงจะอ่าน แต่พอผมลงสตอรี่เขากลับมาดูผมทุกครั้ง แต่แชทไม่ตอบมันคืออะไรหรอครับ😂
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่