แฟนเก่าสามารถเป็นเพื่อนกันได้จริงมั้ยคะ

เราเลิกกับเขาไปเดือนนึงแล้ว เขานอกใจเรา ไปมีคนใหม่แต่ไปกันไม่รอด มีคนมาทักว่าเขากลับมาแน่นอน ช่วงแรกๆที่เลิกกัน นอนไม่หลับฝันถึงเขาทุกคืน กินข้าวไม่อร่อย จะทำไรก็คิดถึงเขาตลอด แต่ตอนนี้เราเริ่มทำใจได้แล้ว จนกระทั่งเขากลับมาจริงๆ กลับมาพร้อมความเสียใจ เขาบอกว่าเขาขอโทษที่ตอนนั้นเขาไปเลือกคนที่ไม่ได้รักเขาจริงๆ ตอนนี้เขารู้แล้วว่าเรารักเขามากๆ เขาบอกเขาขอโอกาสกลับมาคุยกันอีกรอบได้มั้ย ตอนนั้นเรามีคนคุยใหม่แล้ว แต่ในใจเรายังรักเขามากๆ เลยตัดสินใจเทคนคุยไป เพื่อกลับมาหาเขา คุยกันไปสักพัก เขาให้เพื่อนเขามาถามเราว่าเราอยากกลับไปคบกับเขามั้ย เราก็บอกเพื่อนเขาว่าเราอยากกลับไปนะ แต่เราขอเวลาหน่อยได้มั้ยเราแค่อยากแน่ใจจริงๆ ตอนนี้เราคิดอะไรไม่ออกเลย ว่าถ้าจะกลับมาคบกันจริงๆ มันจะเหมือนเดิมมั้ย เขาจะทำแบบนั้นอีกมั้ย เขาจริงจังกับเราจริงๆใช่มั้ย หรือเขาแค่มาตั้งหลักแล้วก็ไปจากเราอีกรอบกันแน่ ถ้าเราบอกอยากเป็นแค่เพื่อน มันจะเป็นได้จริงมั้ย เราไม่อยากเลิกกับเขาอีกแล้ว😔😔
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่