วัตสัน พนักงานแนะนำดีจริงรึป่าว

คือวันนี้ เราไปวัตสันสาขาแถวบ้าน มาแล้วทีนี้ ไปยืนจ้อง ซัมบายมี ตัวที่เป็นเซรั่ม แถม โทนเนอร์ล่ะมั้งนะ ในกล่องผลิตภัณฑ์ แล้วทีนี้ พนักงานที่ใส่เสื้อกาวสีขาว เดินมาถามเราว่ามีปัญหาเรื่องอะไร เราบอกปัญหาสิว เค้าบอกถ้าปัญหาสิวตัวนี้ไม่ช่วยนะ ไม่ตอบโจทย์ปัญหาผิว เราคิดในใจว่าจริงหรอเพราะ ตัวนี้มีทั้ง AHA BHA PHA Teatree ซึ่งปกติผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับสิว อย่างน้อยก็มีBHA ในส่วนผสมอยู่ด้วยที่ช่วยเรื่องสิว ประมาณนี้ที่เราเคยอ่านมา แต่พนง.แนะนำมาแบบนี้ ต่อถามเราลค.ใช้ โฟมล้างตัวไหนอยู่ เราตอบดต.มนตรี สีฟ้า พนง.พูด ตัวนี้ก็ไม่ได้ช่วยเลยนะเหมาะ กับเด็กที่ยังไม่โตมากกว่า เรางงเลย มันคุมมันคนเป็นสิว ไม่ช่วยไง แต่ทุกข้อสงสัยเราไม่ถามนะ เพราะแค่ฟังที่พนง. พูดแต่ล่ะอย่างทำเอาพูดไม่ออกเลย เราสงสัยว่ากันแดดเกี่ยวด้วยไหม เพราะเป็นคน ทาไม่สม่ำเสมอ ไม่ชอบอะไรเหนียวเหนอะ บางทีรีบไม่ทาอะไรเลยล้างแค่น้ำเปล่าก็มี ถามอีก ใช้แบรนด์อะไรอยู่ เราตอบ แบรนด์ออนไลน์บนแพลตฟอร์มtiktok พนง.แบรนด์ออนไลน์เลิกได้เลิกใช้เลยนะ เราไม่รู้ว่าเค้าใส่อะไรลงไปบ้างเกิดมีสารอันตรายอะไรขึ้นมาประมาณ เราไปเชื่อถือได้ยังไง ถึงได้มั่นใจกล้าซื้อ เราก็อือๆไป ในใจเราคือออนไลน์ที่เราใช้แต่ล่ะตัวตัดสินใจนานมากนะกว่าจะซื้อ ดูเลขจดแจ้งเจ้าของแบรนด์ ส่วนผสม คลิปตรวจสารเอยอะไรเอยก็ดู  ต่อใช้ครีมอะไรอยู่ เราบอกใช้ตัวเซรั่ม กนย. สูตรสิว ชี้เพราะอยู่ใกล้ตัวด้วยแต่เป็นแบบซอง ซื้อในเซเว่น อีกล่ะตัวนี้ใช้ล่ะ มันกัดหน้านะไม่เหมาะควรเปลี่ยน ผลิตภัณฑ์ล้างแนะนำ นูโทรจินา สูตรcica หมดไป119 ได้ตัวนี้มา กันแดดแนะนำแบรนด์นึงมา เราไม่รู้จักแต่แพงเวอร์พันแหนะ ให้เทสหลังมือ พูดตัวนี้นะไม่อุดตัน บลาๆลืมล่ะ เซรั่มแบรนด์ไรอีกไม่รู้ มันมีสองสูตร ที่ขวดมี 01 เขียว 02 ชมพู ตัวนี้มีไนยาเซราไมด์ ด้วยนะช่วยเรื่องหน้าขาว กระจ่างใส เทสหลังมือให้ตบๆเบาๆให้มันซึม ตัวนี้เป็นมอยส์ให้ความชุ่มชื้นได้ด้วยนะ ประมาณนี้ เราสงสัยมากนะบอกว่าปัญหาสิว ไหงแนะนำหน้าขาวใสได้ เคยอ่านมาคนเป็นสิว ยังไม่ควรใช้ตัวที่ช่วยหน้าขาว งงมากนะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่