ครูให้เราเขียนจดหมายแนะนำนักเรียนเองแล้วเอาไปให้ครูเขาเซ็นให้ล่ะ?

เรามีแพลนว่าจะขอยื่นทุนเรียนต่อมหาวิทยาลัยที่จีนเราก็เลยไปหาข้อมูลต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างในการใช้ยื่นทุนพอเรารู้แล้วเราก็เลยอยากจะขอจดหมายแนะนำนักเรียนจากครูที่โรงเรียนไว้เราก็เลยทักไปถามรุ่นพี่ที่โรงเรียนว่าจดหมายแนะนำนักเรียนให้ครูคนไหนเขียนให้พี่เขาก็บอกว่าเขียนเองแล้วเอาไปให้ครูเซ็นให้เราก็แปลกใจข้อมูลที่เราไปหามาเขาระบุว่าจดหมายแนะนำนักเรียนต้องให้ครูเป็นคนเขียนให้เท่านั้นไม่ใช่เหรอใครรู้ช่วยบอกทีนะคะกำลังสับสนอยู่ว่าต้องเขียนเองหรือว่าให้ครูเขียน?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่