ผ่อนบ้าน

ผมมาได้เเฟนใหม่มีลูกติดสองคนคนโตผู้ชายอายุ27เเละคนน้องผู้หญิงอายุ25 แหนทำงานเยผ็บผ้าเเต่ดูเอาตัวไม่รอดผมเข้ามาอยู่กับเขาปี2562เขาโดนห้องขับไล่เพราะเเฟนเก่าลาออกจากงานเเล้วหย่ากันอันนี้ผมไม่ทราบเหตุผลส่วนตัวเขาผมอยู่กับเขาตั้งเเต่ปี2562อ้อแฟนเก่าผมเป็นมะเร็งเสียชีวิต ผมอยู่กับเขามาส่งบ้านเดือนละสองหมื่นกว่าสงมาสาปีจนผมเกษียณเมื่อปลายปี2566เเต่บ้านก็ยังส่งอยู่โดยผมคนเดียวเขาไม่เคยพูดถึงไม่เคยสนใจเพราะผมส่งคนเดียวโดยธนาคารอาคารสงเคราะห์คัดชื่อเขาออกไปเพราะเขาติดเครดิตบูโรมากมายและโดนฟ้องหลายหลายแบงค์ทั้งรถมอเตอร์ไซค์และของพอร์ตต่างๆผมจึงรับภาระคนเดียวตอนนี้เมื่อผมจะเสร็จแล้วผมก็ไม่มีเงินเดือนแล้วและประกอบกับลูกเขา 2 คนไม่รับผิดชอบอะไรเลยเรียกว่าเป็นคนขี้เกียจมากกินข้าวจานชามก็ไม่ล้างไม่เคยจับผ้าทีก็ไม่เคยทำอะไรทั้งสิ้นตอนนี้ผมจึงคิดว่าผมจะหยุดส่งถ้าผมไปบอกกับแบงค์ว่าผมหยุดส่งผมจะโดนฟ้องหรือไม่

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่