ผู้ชายจะมาคิดได้ทีหลังจริงไหม?

สอบถามผู้ชาย หรือ ผู้หญิงที่เจอแบบนี้ตอบได้นะคะ 

เข้าเรื่องเลยค่ะ จะพิมพ์แบบให้เข้าใจง่ายที่สุด 
ตอนนี้เรากำลังตั้งครรภ์ค่ะ แต่แฟนกลับบอกเลิก เพียงเพราะแฟนบอกว่าเป็นเพราะเราที่ทำให้เขาเป็นแบบนี้ 
( เขาคิดตอนมีกันแค่2คนค่ะ ว่าตอนนั้นเราไม่ดี ) เขาบอกเราไม่เคยพยายามอะไรเพื่อเขาตอนคบกัน 

ตอนคบกัน เรายอมรับค่ะ เราอาจจะพยายามไม่มากเท่าเขา เขาตามเราตลอด ตามง้อตลอด มีแต่เราที่อยากเลิก 
( เพราะเขานอกใจเราซ้ำแล้วซ้ำเล่า ) บางทีเรื่องเดิมๆใจเรามันก็ไม่สู้แล้วค่ะ มันทำให้ความรู้สึกไม่ตรงกันสักที ระหองระแหงกันมานาน 

สุดท้ายแล้ว มาบอกเลิกเรา ตอนมีลูก บอกว่าไม่ได้รู้สึกอะไรตั้งนานแล้ว 
( ต้นเมษา เราพยายามจะเคลียว่าจะเอายังไง ยื่นคำขาดมาให้เราเลย จะเลิกหรืออะไร ) เขาไม่ยอมพูดอะไรเลย แต่กลับไปคุยกับคนอื่น 

จนมาวันนี้ เราทักไปคุยธุระแค่เรื่องลูก บอกเรื่องสำคัญต่างๆ ยังมาตอกย้ำเราซ้ำๆ มาโทษเราว่าเราผิด 
แต่ตัวเองยังลงเพ้อ เหมือนเราว่าไปทำเขาอะไรมากมาย ยังสนุกหัวเราะกับเพื่อนสบายใจ 
กรณีแบบนี้ อยากถามใจผู้ชายนะคะ คิดจะเลิกขาดไหม หรือเพราะแค่อารมณ์ 
หรือมันถึงที่สุดแล้ว เลยมาขอเลิก ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่