[CR] รีวิว พาไปพักผ่อนทานอาหารที่ "เขานอก โฮมสเตย์ เกาะช้าง" สุดปลายเกาะฝั่งขวา

วันนี้ขอพาไปพักผ่อนทานอาหารทะเล อาหารแบบง่ายๆ ไม่ได้หรูหราอะไร ที่ "เขานอก โฮมสเตย์ เกาะช้าง"  ที่จะอยู่แทบจะเรียกว่าสุดทางปลายทางของเกาะช้าง ทางฝั่งขวาเลยทีเดียว   ทางไปอาจจะค่อนข้างแคบสักเล็กน้อย ถ้าเลยโค้งตัว Z มาแล้ว ใครเมารถก็อาจจะลำบากสักหน่อย ทางมันคดเดียวเล็กน้อย แต่ก็อาจจะเมารถได้

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ที่นี่จะให้บริการเป็นรูปแบบโฮมสเตย์ แต่คิดเป็นรายหัวละ 1800 เท่าไร่จำไม่ได้ต่อคืน/คน  แต่ถ้าพักสองคืนก็ 3050/คน รวมอาหารทุกมื้อเรียบร้อยแล้ว
เติมได้หมดยกเว้น ปูกับปลา ที่เติมไม่ได้  แรกๆ ก็คิดว่าจะพอมั้ย แต่เชื่อได้เลยว่า ไม่หมด ผมกินไม่หมดเลย ให้มาปริมาณเยอะพอสมควร

บรรยากาศเรียกได้ว่า สงบ และสวยงาม นักตกปลาชอบมากันที่นี่ ค่อนข้างสงบเงียบ ไม่วุ่นวาย 

มื้อแรก มื้อเที่ยง ของวันแรก เข้าห้องเรียบร้อยก็ออกมาทานได้เลย  ห้องพักของที่นี่ผมไม่ได้ถ่ายไว้ แต่ไม่มีตู้เย็น แต่จะมีกระติกน้ำแข็ง  ถ้าเอามาเองก็จะดี แรกๆ ก็ตกใจว่าทำไมถึงไม่มีตู้เย็น  ก็แอบกังวลใจ เพราะต้องใช้แช่ยาสำหรับลูกชาย  แต่ปัญหานี้ก็แก้ด้วยการใส่น้ำแข็งลงกระติก อยู่ได้ยาวยันเช้า 

วันนี้ไปกันสองครอบครัว ปลาอินทรีย์ต้มส้ม ปรกติจะเป็นปลากระบอก แต่วันนี้ได้ปลาอินทรีย์ เลยใช้ปลาอินทรีย์แทน

เจ้าของร้านปรุงอาหารเอง เตรียมไว้สำหรับมื้อเย็น  อันนี้ผมขออนุญาตเจ้าของเข้าไปถ่ายรูปแล้วรีบออกจากครัว

พาลูกพาครอบครัวมาตกปลาเล่นน้ำ ค่อนข้างสงบมาก  อาหารเย็นพวกกุ้งกับหอยก็เสิร์ฟแบบบุฟเฟ่ต์ ตักได้ตลอด  อาหารเพียงพอและทานไม่หมด
ผมรวมสองวัน  ส่วนแต่ละเมนูจะจัดกันแบบไหน อันนี้แล้วแต่ทางที่พักจัดให้

มื้อเย็นอีกวัน

อาหารเช้าผมรวบยอดสองมื้อ ทั้งสองวัน ก็จะเป็นพวกข้าวต้ม ข้าวผัด ผัดซีอิ๊ว

ก่อนกลับ ที่พักมีปลาเค็มทำเองอยู่สองตัว เลยจัดทั้งสองตัว

ที่นี่แนะนำสำหรับพาครอบครัวมาพักผ่อน ตกปลา เล่นน้ำ พายเรือคายัค ที่พักในลักษณะโฮมสเตย์แบบนี้ เราจะคาดหวังแบบโรงแรมอาจจะไม่ได้ เพราะฉะนั้นใครซีเรียสเรื่องแบบนี้ ควรหาข้อมูลให้ดีก่อน  ที่นี่เจ้าของที่พักใจดีและเป็นมิตรมาก ใครชอบธรรมชาติ อยู่แบบง่ายๆ สไตล์ชาวบ้าน ที่นี่ตอบโจทย์
ชื่อสินค้า:   เขานอก โฮมสเตย์ เกาะช้าง
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่