ตั้งราคาขายบ้านมือ 2 อย่างไรดี ขอคำปรึกษา

บ้านเดี่ยว 2 ชั้น 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ แถวศาลายา ใกล้ๆเซ็นทรัลศาลายา แมคโครศาลายา
พื้นที่ 72.5 ตรว. อายุบ้าน 3 ปีกว่าๆ แทบไม่ได้อยู่เลย แต่ดูแลบ้านตลอด มีบ้านทรุดด้วยจากตัวโครงการเอง
ซื้อมา 8,500,000 ทำเลบ้านติดส่วนกลาง สระว่ายน้ำ ละแวกในหมู่บ้านพื้นที่ประมาณ 50 - 60 ตร.ว ขายกัน 5-6.5 ล้าน 
เราคิดว่าต้องการขายประมาณ 8 ค่ะ (ต้องการปลดหนี้) แต่คุณพ่อต้องการขาย 14 (ต้องการกำไร) ซึ่งเราคิดว่าเป็นไปไม่น่าได้ที่คนจะซื้อ 
ตอนนี้ทะเลาะกันว่าจะตั้งราคาเท่าไรค่ะ เหตุผลที่ต้องการขายเพื่อลดหนี้สินค่ะ รบกวนขอคำแนะนำและปรึกษาค่ะ ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ลึกๆแล้วคุณพ่อไม่อยากให้ขายมากกว่าหรือเปล่าครับ
ถึงได้บอกให้ตั้งราคา 14ล.

ไม่รู้ จขกท และ คุณพ่ออายุเท่าไหร

ในบางครั้ง คนเจนก่อนอาจจะมีความคิดที่ต่างกับปัจจุบัน
หวงของ และไม่เข้าใจสถานการณ์เศรษฐกิจบ้านเมืองในตอนนี้

ส่วนตัวมองว่า บ้านใครเป็นคนซื้อ หรือออกเงินหลัก
ผู้นั้นตัดสินใจครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่