เด็กอายุ 19 หมดเงินเก็บทั้งหมดเพราะ forex

คือผมต้องบอกก่อนนะครับผมเป็นเด็กอายุ19ที่ฐานะทางครอบครัวอยู่ในระดับปานกลาง ตัวผมชอบในการเทรดมาตั้งแต่ช่วงม.ต้น ในช่วงนั้นก็เริ่มที่จะเทรด ในแอพโอลิมเทรด ไอคิวอ๊อพชั่น ก็ขาดทุนไปได้น่าจะประมาณ1หมื่นกว่าบาท แล้วก็เลิกมาได้สักระยะจนผมได้มารู้จักในวงการforexช่วงอายุ18 ครั้งแรกที่เล่นแทบไม่มีความรู้อาศัยว่าตัวเองเก่งเคยเทรดมาก่อนสุดท้ายก็เสีย แล้วก็กลับไปศึกษาแล้วมาเทรดใหม่สรุปก็ไปไม่รอดพอร์ตแตกไปไม่รู้กี่รอบเงินเก็บของผมทั้งหมดก็ไม่เหลือเลย(26000บาท) ผมทั้งเสียดายเงินในส่วนนี้แล้วก็เจ็บใจตัวเองที่เล่นกี่รอบก็เสีย รู้ว่าสิ่งที่พลาดตัวเองเป็นตรงไหนบ้างแต่ก็ไม่สามารถที่จะทำได้ แต่สิ่งที่แย่ที่สุดคือเงินที่เสียไปมีเงินของทางครอบครัวด้วยเป็นเงินจำนวน13000บาทเป็นเงินที่ได้จากการสำรองจ่ายกู้กยศ.ซึ่งผมเอามาเล่นตรงนี้หมด ซึ่งผมเห็นทางครอบครัวตอนนี้ก็ไม่มีเงินพ่อก็ต้องทำงานหนักอายุจะ50แล้วแม่ก็ต้องทำงานโดยเริ่มมีอาการบาดเจ็บต่างๆของทั้งสองคนผมเห็นแล้วก็ทั้งสงสารแล้วก็อยากทำให้ครอบครัวมีการเป็นอยู่ที่ดีขึ้นแต่สิ่งที่ทำมันไม่ใช่เลยผมรู้สึกเหมือนเป็นตัวถ่วงตัวไร้ประโยชน์ในครอบครัว😢
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่