โลกแห่งความฝัน

กระทู้คำถาม
ผมฝันว่าผมได้ไปที่แห่งหนึ่งมันคือทะเลที่ตื่นมากพื้นทะเลเป็นหินกรวดมองไปข้างหน้าก็เห็นพระพุทธรูปขาดเท่าภูเขาและพอผมได้เขาไปดูที่นั้นผมก็ได้ยินมีเหมือนคนพูดว่าถ้าปีนขึ้นไปถึงยอดของพระพุทธรูปจะขอพรได้ผมที่ได้ยินก็เริ่มปีนขึ้นไปแต่ทางที่ให้ปีนมันไม่มีผมก็พยามจะปีนแต่ในระหว่างทางผมได้เจอผู้หญิงที่กำลังถือมีดแกว่งไปมาแล้วมีดก็หลุดจากมือเธอมาโดนแขนผมเป็นแผลกว่างและผมก็ตื่นผมอยากรู้ว่ามันมีความหมายอะไรมั้ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่