ตามหาอนิเมะ

กระทู้คำถาม
ตามชื่อกระทู้เลยค่ะ คืออนิเมะเรื่องนี้ดูตอนเด็กเเล้วอยากกลบไปดูมากค่ะ จำชื่อไม่ได้เลย เนื้อเรื่องจำได้คร่าวๆประมาณว่า โลกนั้นจะเกี่ยวกับการเรียหใช้การ์ดต่อสู้ ตัวละครหลักจะเป็นผู้หญิงธรรมดาๆคนนึง เเล้วทีนี้เหมือนนางไปเจอใครสักคนนี่เเหละ ซึ่งคนนั้นเป็นการ์ดผู้หญิงที่กำลังต่อสู้กับอีกการ์ดนึงอยู่ เเล้วก็บาดเจ็บ นางเอกก็ช่วยไว้ เเล้วการ์ดนั้นก็ได้อยู่ในความดูเเลของนางเอก ทุกตอนนางเอกจะใช้การ์ดใบนี้กับการ์ดที่ได้มาต่อสู้กับคนอื่นๆ บางคนก็ต่อสู้ได้โหดมากๆ เเล้วมีทั้งการที่พอการ์ดตนนี้เเพ้ก็ทิ้งเลย เเต่นางเอกกับพวกการ์ดนางเอกก็ได้เข้าไปช่วยเตือนๆนาๆ เเล้วพอใกล้จะถึงตอนจบนางเอกมารู้ทีหลังว่าการ์ดพวกนี้เขามีเจ้าของเเล้ว เเล้วนางเอกก็ได้คืนให้เจ้าของไป เเต่สุดท้ายจริงๆพวกการ์ดก็กลับมาหานางเอก //นี่คือสภาพที่จำได้ค่ะ อาจจะงงๆ(ไม่)หน่อยค่ะ เพราะตอนนั้นที่ดูคือตอนนั้นอยู่ป.3-4นี่แหละค่ะ ช่วยหาอีกเอรงหน่อยนะคะ🙏 ตามหามาเกือบ2ปีเเล้วค่ะ😭

จำได้ลางๆว่า สภาพ สี เเสง น่าจะคล้ายๆประมาณเรื่องนี้ค่ะ(เเต่ไม่ใช่เรื่องนี้นะคะ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่