มีเพศสัมพันธ์ หลังจากหมดประจำเดือนมีโอกาสท้องมั้ยคะ

คือเรามี พสพ แล้วไม่ได้ใส่ถุงยาง ค่ะ แต่ว่าไม่ได้แตกในนะคะแค่เข้าออก3-4รอบแล้วก็ถูๆข้างนอกค่ะ ตอนเที่ยง มีครั้ง1ค่ะ เอาแค่หัวเข้า ไม่ได้มีน้ำหล่อลื่นอะไรนะคะ ไม่ได้แตกในด้วยค่ะ แล้วก็หลังจากนั้น ประมาณ2ทุ่มก็ มี พสพ กันอีกรอบค่ะ แต่ไม่ได้แตกใน นี่ไม่มั่นใจค่ะกลัวท้อง ไม่มีเวลาไปซื้อยาคุมฉุกเฉิน ยอมรับค่ะว่าผิดพลาด แต่อยากถามค่ะ ว่าจะท้องมั้ยหรือยังไง ผช บอกว่า ไม่มีน้ำหล่อลื่นอะไรออกมาเลยค่ะจากของ ผช นะคะ แล้วหลังจากมี พสพ กันตอนเที่ยง ก็ ไปทำงานค่ะ แล้วก็กลับมา แต่เราไม่มั่นใจเลยอยากถามหาความรู้ค่ะ
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 15
การมีเพศสัมพันธ์ โดยไม่คุมกำเนิด โอกาสตั้งครรภ์  85%
การหลั่งนอก โอกาสท้อง 22 %
โดยไม่ต้องคำนึงถึงว่า เป็นช่วงไหนของรอบประจำเดือน (ให้ป่วยการ)

ไม่พร้อมตั้งครรภ์ มีเพศสัมพันธ์ไปแล้ว
ถ้ายังไม่เกิน 72 ชั่วโมง  กินยาคุมฉุกเฉินได้
ไปร้านขายยาซื้อยาคุมฉุกเฉินแบบ 1 เม็ด มากินเลย เร็วที่สุด
แล้วต่อด้วยยาคุมอย่างแผงวันนี้เลย หรือจะไปฝังยา ใส่ห่วงก็ได้
เมื่อเริ่มคุมกำเนิดดังกล่าวแล้ว เมื่อมีเพศสัมพันธ์ใน 7 วันหลังเริ่ม
ผู้ชายต้องใส่ถุงยางอนามัยด้วย

ที่จริง แม้จะคุมกำเนิดอ้วยวิธีมาตรฐายแล้วก็ตาม ใส่ถุงยางอนามัยด้วยเพื่อประโยชน์ในการป้องกันโรคติดเชื้อ
และเพื่อความสะอาด ไม่เลอะเทอะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่