โอนเงินผิดบัญชีจากกรุงศรีไปไทยพาณิชย์

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ
   เรื่องมันเกิดมาจากความสะเพร่าของผมเอง(ขออนุญาตไม่ลงรายละเอียดครับ)
ผมได้มีการทำรายการโอนเงินโดยที่ไม่เงยหน้าเช็คชื่อบัญชีปลายทางให้ดีก่อนทำรายการผ่านทาง Mobile banking
   พอดีอยากจะทราบว่ามีใครเคยได้คืนหรือเปล่าครับ
ทำตามที่ตำรวจและธนาคารแนะนำมาทุกขั้นตอนแล้วครับ
ตอนนี้รอเพียงแค่ธนาคารติดต่อกลับมาว่าทางธนาคารปลายทางติดต่อกับเจ้าของบัญชีปลายทางได้หรือไม่
   ประเด็น คือผมแค่อยากจะทราบจากคนที่เคยมีประสบการณ์โอนผิดว่ามีคนได้คืนหรือเปล่า
ขอขอบคุณสำหรับคำตอบไว้ล่วงหน้าครับ

เรื่องนี้ผมไม่โทษเจ้าของบัญชีปลายทางที่ผมได้ทำรายการโอนผิดไป ความผิดนี้เป็นความสะเพร่าของตัวกระผมเพียงผู้เดียว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่