วันก่อนไปเที่ยวทะเลแล้วเก็บเปลือกหอยมา

วันก่อนได้ไปทะเลค่ะแล้วอยากมีอะไรติดมือเป็นความทรงจำบ้างเพราะนานๆทีได้ไปต่อให้บ้านอยู่ใกล้ทะเลก็เหอะ แต่พึ่งเห็นว่าเขารณรงค์ไม่ให้เก็บเปลือกหอยกันเพราะมันจะเป็นบ้านให้ปูเสฉวนไม่ก็ในอนาคตก็จะกลายเป็นเม็ดทรายแต่เราดันเก็บมาแล้วนี่สิ ที่เราเก็บมาเป็นเปลือกหอยเล็กๆไม่เกิน2เซนอันนึง แบบนี้จะเป็นอะไรมากมั้ยคะแอบรู้สึกผิดนิดหน่อย แต่ไปครั้ฃหน้าก็คงไม่เก็บแล้วแหละค่ะถ่ายแค่รูปพอ ใครได้มีโอกาสไปทะเลก็ถ่ายรูปสวยๆกันดีกว่าค่ะอย่าเอาอะไรติดมือมาเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่