พิพิธภัณฑ์ตำรวจ วังปารุสกวัน

งาน "ใต้ร่มพระบารมี ๒๔๒ ปี กรุงรัตนโกสินทร์"
The 242nd Anniversary of the Foundation of Rattanakosin
ระหว่างวันที่ ๒๑ - ๒๕ เมษายน ๒๕๖๗
ณ พิพิธภัณฑ์ตำรวจ วังปารุสกวัน
เวลา ๐๙.๐๐ - ๑๙.๐๐ น.
 ไม่มีค่าใช้จ่ายในการเข้าชม 

เก็บบรรยากาศและกิจกรรม วัน อาทิตย์ ที่ ๒๑ เมษายน ๒๕๖๗
ณ วังปารุสกวัน

ผมเดินทางมาถึงประมาณ 09:30 น. มีที่จอดรถสำหรับคันสุดท้ายพอดีเลยครับ สอบถามกับเจ้าหน้าที่ว่าจอดรถที่ไหนได้อีก แจ้งริมฟุตบาทหนึ่งเลนครับ 

สวัสดีครับผมติณณ์ครับ วันนี้ผมพาเยี่ยมชมงานกิจกรรมที่วังจิตรลดานะครับ ผิดพลาดการรีวิวประการใดขออภัย ไว้ ณ ที่นี่ครับ

มาถึงก็จะเห็นป้ายงานเลยครับ
งาน "ใต้ร่มพระบารมี ๒๔๒ ปี กรุงรัตนโกสินทร์"
The 242nd Anniversary of the Foundation of Rattanakosin
ผมมาที่นี่เป็นครั้งที่ 2 ก่อนหน้านี้เมื่อ 5 ปีที่แล้วน่าจะได้ครับ

ด้านหน้าวังครับ

เริ่มจากลงทะเบียนก่อนเลย
ลงทะเบียนตรงนี้รวมการเยี่ยมชม และการจองทำกิจกรรมแต่ละรอบเลยครับ ทิ้งเบอร์โทรไว้ หากไม่ได้อยู่ในงานเจ้าหน้าที่น่ารัก
โทรตามด้วยครับ

ระหว่างรอเวลา เจ้าหน้าที่ให้ผมเข้าชมก่อนได้เลย เมื่อถึงเวลาเข้าชมจะมีเจ้าหน้าที่บรรยายอีกครั้ง 

ห้องแรกที่เข้าไปเยี่ยมชมครับ

รูปภาพเป็นภาพในห้องแรกครับ ถ่ายมาให้ชม

การเดินเข้าชมครั้งนี้ตามใจหนุ่มน้อยเลยครับ เอาที่สบายใจ

เป็นอีกห้องหนึ่งครับ

ถึงเวลาตามนัดสำหรับนักท่องเที่ยว พี่ๆบรรยาย งดถ่ายวีดีโอ ถ่ายภาพได้ปกติครับ

ตามไปกับ เรือนกระจกต่อเลยนะครับ

บรรยากาศคร่าวๆภายในเรือนกระจกครับ จบด้วยแสตมป์ตราของเรือนกระจก

แลกของรางวัลได้พัดครับ มีประโยชน์มากใช้ได้ทันที

หน้าเรือนกระจกครับ พิพิธภัณฑ์ตำรวจ วังฯ

ไปต่อกิจกรรมดีกว่าครับ

1. ทำปลาตะเพียนครับ

สำเร็จไป 1 กิจกรรม สนุกสนานเลยครับ เปิดประสบการณ์ใหม่

กิจกรรมต่อไปครับ
2.กิจกรรม งานตัดกระดาษ ทำตุงไส้หมู (พวงมโหตร)

มีให้อาหารปลา

กิจกรรม
3. กิจกรรม งานสเก็ตภาพลายเส้น บันทึกจากความทรงจำ ตำหนักจิตรลดา 

ได้รับแจกสมุดสำหรับวาด และ ดินสอ ครับ

มองของหนุ่มเค้าครับ
อาจารย์ใจดีมาก ...
อีกมุมที่ลูกชายชอบครับ
ภาพวาดจากลูกชาย อาจารย์น่าจะช่วยใหมน๊า ผมก็มัวหามุมวาด

กิจกรรมโปรดที่รอคอยกันตั้งแต่เช้า กำลังจะมาถึง
มีใครรออยู่บ้างน๊าน้องเมล่อนพาเพื่อนๆมารายงานตัวแล้วครับ
ลูกชายผม ...ตั้งหน้าตั้งตารอเลยล่ะครัล

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่