One piece งง กับ อ.โอดะว่าแกทำไมถึงทำเกียร์ 5 ให้ออกมาแนว Tom & Jerry

ผมแค่งง กับ อ.โอดะว่า แก จะเจาะกลุ่มคนอ่านช่วงไหนกันแน่ โดยปกติแล้วพระเอก โชเน็น ช่วงหลังๆ
จะเป็น กลุ่มเด็ก ม.ปลาย หรือไม่ ก็ 20 ต้นๆเพื่อให้เข้ากับยุคสมัย และ คนที่มีกำลังซื้อ จะมีช่วงอายุประมานไหน

ส่วนตัวผม ตอนเด็กๆจำได้ว่าดู Tom & Jerry, Popeye, Roney Toon พวก ขบวนการ 5 สี, หรือ ไรเดอร์ต่างๆ เมื่อก่อนมันดูสนุกนะ
แต่ ตอนนี้ผมดูแบบนั้นไม่เป็นแล้ว คือดูให้มันสนุกเหมือนเมื่อก่อน ทำไม่ได้เลยจริงๆ

ปล. ภาพรวม One piece ยังโอเคอยู่นะ แต่เกียร์5นี่เหมือน(กัดฟัน กร๊อดๆๆๆ)โอเคเท่ก็ได้ฟร๊ะ อาจารย์แกคิดว่าคนที่ติดตามอ่านเด็กลงเลื่อยๆ รึยังไง เพราะผมเชื่อว่าคนที่ติดตาม Onepiece มาไม่เด็กแล้วแน่ๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่