ตูดถลอก รักษาไง

สวัสดีค่าาา คืออยากถามว่าตูดถลอกนี้ต้องรักษายังไงซื้อยาอะไรมาทาเหรอคะ คือเหตุมันเกิดมาจากเมื่อ4วันก่อนเราไปเล่นสวนน้ำ แล้วมันมีสไลด์เดอร์ตัวนึงเล่นแสบตูดมากเลย แต่เราก็ยังไม่เข็ดยังไม่หยุดเล่น เล่นสไลเดอร์ต่อเรื่อยๆ หลังเล่นจบวันแรกที่ตูดก็ไม่ได้รู้สึกไรมาก เพราะเป็นหวัดแล้วมันปวดไปทั้งตัวเลย พอเมื่อวานเริ่มหายปวดตัวแล้ว ด้วยความที่น่าจะขยับเยอะด้วยแหละ ขยับไปขยับมาเริ่มเจ็บตูดเลยเอามือจับดูได้สะเก็ดแผลมากสะเก็ดนึง เลยพึ่งรู้ว่าที่ตูดมีแผลสะเก็ด เลยลองส่องกระจกดู ปรากฏว่า แม่เจ้า แผลถลอกสีดำมันใหญ่มากแทบจะครึ่งแก้มก้นแล้วตรงกลางมันเป็นแผลเนื้อสีชมพูอะค่ะขนาดประมาณแม่โป้ง อยากจะบอกว่าอุ฿มากค่ะ TT แล้วพึ่งมารู้สึกเจ็บ จะนั่งจะนอนตรงคือซี๊ดตลอด ตอนพิมพ์กระทู้นี้อยู่ก็นอนตะแคง55555 ก็นั่นแหละค่ะ อยากจะรู้ว่าควรรักษา(เอง)ยังไงซื้อยาอะไรมาทาคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่