แอร์เคลื่อนที่คอมฯ ทำ 1 นาทีตัดTT?

สวัสดีครับ ตามหัวข้อเลยครับ ต้องบอกก่อนว่าผมอยู่ห้องเช่า(ห้องประมาณ 5*3 เมตร)แบบว่ามาบ้าง
ไม่มาบ้างไม่ได้นอนอยู่ประจำ

ซื้อแอร์เคลื่อนที่ของ hisense 12000btu มา
ประมาณ 1 ปีเปิดบ้างไม่เปิดบ้าง มันเย็นบ้างไม่เย็นบ้างไม่เข้าใจเลยครับ ถามช่างเจ้าของผลิตภัณฑ์ เข้าบอกว่าห้องใหญ่เกินยังไงก็ไม่เย็น
ทีนี้มันอยู่ตรงนี้ครับ คือบางครั้งคอมเพรสเซอร์มันก็ทำยาวๆ ไม่ตัดเลยจนกว่าอุณหภูมิจะได้ แต่คือที่เป็นปัญหาตอนนี้ คอมเพรสเซอร์ มันทำงานแค่ 1 นาที มีลมเย็นออกมา แล้วมันตัดไปดื้อๆเลยครับ(อันหลังนี้เป็นบ่อย)
ตัดไป 5 นาที คือลมเย็นออก 1 นาที ลมปกติอีก 5 นาทีสลับกัน ในห้องร้อนมาก คือผมสงสัยว่าทำไมคอมเพรสเซอร์มันถึงเป็นแบบนั้นครับ แล้วมีวิธีแก้อย่างไรบ้าง ให้แอร์กลับมาเย็น

จากที่ผมพอจะข้อมูลมาได้บ้าง เค้าบอกว่าไฟไม่พอ ไม่เข้าใจว่าไฟไม่พอคืออะไรไม่พอครับ หรือปัญหามันอยู่ตรงไหน รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ขอบคุณมากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่