ซื้อพัดลมไอเย็นกับมุ้งแอร์มาใช้พร้อมกันดีไหม

มีแพลนจะซื้อ พัดลมไอเย็นกับมุ้งแอร์มาใช้ คือซื้อดีไหมกำลังลังเลอยู่คะ  บ้านเราชั้นบนเป็นไม้คะเราอยู่ชั้นบน ก็จะร้อนมาก คือไปอ่านกระทู้อื่นมาเขาบอกว่าต้องอยู่ในที่อากาศถ่ายเท แต่กลัวเย็นไม่พอ แต่ถ้าซื้อมุ้งมาใช้ก็กลัวมันชื้นไปกลัวจะเป็นปอดบวม แล้วจะเหนียวตัวไหม เปลืองไฟมากไหมขอเฉลี่ยค่าไฟหน่อยค่ะ
ป.ล ไม่ได้อยู่ตลอดเวลาอยู่ตั้งแต่1ทุ่มขึ้นไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่