ความเสี่ยงอะไรที่ BEM / BTS อาจจะเจอในอนาคต???

การเดินสาธารณะของคนกรุงเทพได้ถูก disrupt ไปเยอะมากจากการที่มีรถไฟฟ้าบนดินกับใต้ดินอย่าง BEM / BTS ถ้ามองระยะสั้นลงทุนหุ้นกลุ่มนี้ก็น่าสนใจ แต่ถ้ามองในระยะยาว ชวนคุยชวนคิดกันว่าความเสี่ยงอะไรที่พวกนี้อาจจะต้องเจอในอนาคตครับ

ผมคิดเร็ว ๆ ออกแค่ถ้าน้ำท่วมเยอะ ๆ กทม. มีปัญหา โครงสร้างที่ทำกระจุกไว้ทั้งหมดก็เสียหายเลย กับอีกอย่างคือปรับราคาไม่ได้ในอนาคตจากแรงกดดันของรบ. ชุดต่อ ๆ ไป เพราะทุกวันนี้ราคาก็แพงมากแล้วเทียบกับค่าแรงขั้นต่ำ มีประเด็นไหนอีกไหมครับที่เป็นไปได้ว่าจะเกิด เพี้ยนส่อง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่